Poem on Nyerere:Mwalimu Wewe ni Nani?

Mwalimu wewe ni nani?

Nilipo kuwa mdogo niliona picha zako,
Nilipo kwenda shule, tuliimba nyimbo juu yako,
Hata redioni nilisikia ukihutubia,
Vijiweni ulikuwa gumzo,
Mwalimu, wewe ni nani?

Wengine walikuita Mwenyekiti,
Kwa wote ulikuwa ni Rais,
Wengi tunakuita Baba wa Taifa,
Dunia inakujua kama Mwalimu,
Mwalimu, wewe ni nani?

Wajukuu wanakuita Babu,
Watoto wanakuita Baba,
Castrol na Shivji, watakuita Comrade!
Maria anakuita mume,
Mwalimu, wewe ni nani?

Msumbiji na Angola kwao u mkombozi,
Burundi na Rwanda kwao u mpatanishi,
Idi Amini kwake u mvamizi,
Mwalimu, wewe ni nani?

Je Mwalimu wewe ni picha za ukutani?
Au maneno mazuri katika nyimbo na hotuba?
Au ni ile sanamu pale New World Cinema?
Mwalimu, wewe ni nani?

Kama ni Mwenyekiti,
Je tu wanachama?
Kama ni Mwalimu,
Je tu wanafunzi?
Kama ni Baba wa Taifa
Je tu watoto ?

Kwako, Mwalimu ni nani? *

* Limendaikwa na Adam Foya, 13.Oktoba.2009

Advertisements
Published in: on October 13, 2009 at 10:00 am  Comments (3)  

The URI to TrackBack this entry is: https://marafikiwavitabu.wordpress.com/2009/10/13/poem-on-nyereremwalimu-wewe-ni-nani/trackback/

RSS feed for comments on this post.

3 CommentsLeave a comment

  1. Adam, never on earth have i ever thought you could write so beautifully – keep it up yous great.

    kenneth kolowa

  2. Kenneth
    Thanks. This is my first time to write a poem. Am glad it is about Mwalimu.
    Adam

  3. the first time and you are that good – duh sana kaka keep it up you had it only that there had to be a reason for you to write


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: